เมื่อวันที่ 23 กรกฎาคม 2567 นายวัชรพงษ์ มุขเชิด อัครราชทูตที่ปรึกษา (ฝ่ายแรงงาน) พร้อมทีมงานสำนักงานแรงงานในประเทศบรูไน เยี่ยมบริษัท GT Customs ตั้งอยู่ ณ 255 Serambangun Tutong Kampung Serambangun, Bandar Seri Begawan ประกอบกิจการเกี่ยวกับ ซ่อม เคาะ พ่นสี รถยนต์ มีแรงงานไทยทำงานที่นี้ จำนวน 4 คน ในตำแหน่งช่างเคาะ และช่างพ่นสี จากการสอบถามได้รับคำชม
ในฝีมือในการเคาะ พ่นสี โดยดูจากรถยนต์ลูกค้าที่มาใช้บริการ และแรงงานทุกคนมีสุขภาพแข็งแรง ได้รับสิทธิประโยชน์พึ่งได้รับ ครบถ้วน ทั้งนี้ สนร.บรูไน ได้กำชับให้ปฏิบัติตน ตามกฎหมายแรงงานที่เกี่ยวข้อง ต่อไป