วันที่ ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๒ นางมาลัยอร หิรัณยรัชต์ แรงงานจังหวัดบุรีรัมย์ มอบหมายให้นายอำนาจ เข็มเพชร นักวิชาการแรงงานชำนาญการ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานแรงงานจังหวัดบุรีรัมย์ เข้าร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลและกิจกรรมน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดช มหาราช บรมนาถบพิตร ดังนี้
๑.เวลา ๐๗.๐๐ น. ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศลฯ ณ โดมสวนรมย์บุรี ๒๐๐ ปี เทศบาลเมืองบุรีรัมย์และถนนรมย์บุรี
๒.เวลา ๐๘.๐๐ น. ร่วมพิธีวางพวงมาลาและถวายบังคม ณ ศาลากลางหลังเดิมจังหวัดบุรีรัมย์
โดยมีนายธีรวัฒน์ วุฒิคุณ ผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ เป็นประธานในพิธีฯ