วันที่ 2 สิงหาคม 2567 เวลา 14.00 น. นายไพโรจน์ โชติกเสถียร ปลัดกระทรวงแรงงาน มอบหมาย นายสมาสภ์ ปัทมะสุคนธ์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงแรงงาน ร่วมการประชุมคณะอนุกรรมการขับเคลื่อนการเจรจาความตกลงการค้าเสรีไทย – สหภาพยุโรป ครั้งที่ 1/2567 โดยมี หม่อมหลวงชโยทิต กฤดากร ประธานผู้แทนการค้าไทย เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมกิติยากรวรลักษณ์ ชั้น 4 สำนักงานปลัดกระทรวงพาณิชย์
สำหรับการประชุมดังกล่าว ที่ประชุมแจ้งเพื่อทราบความคืบหน้าการเจรจาความตกลงการค้าเสรี (FTA) ไทย-สหภาพยุโรป และสาระสำคัญข้อเสนอของสหภาพยุโรปในการเจรจา FTA ไทย-สหภาพยุโรป พร้อมพิจารณาประเด็นสำคัญระดับนโยบายในการเจรจาความตกลง FTA ไทย-สหภาพยุโรป และการจัดกลุ่มประเด็นเชื่อมโยง (Clusters) เพื่อพิจารณารายละเอียดเชิงลึกในการเจรจาความตกลงการค้าเสรีไทย-สหภาพยุโรป
——————————————————–
กองเผยแพร่และประชาสัมพันธ์
2 สิงหาคม 2567