วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 นางสาวบุณยวีร์ ไขว้พันธุ์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงแรงงาน เข้าร่วมสังเกตการณ์ เพื่อตรวจสอบด้านระบบเทคโนโลยีสารสนเทศ จำนวนและความพร้อมของอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ สำหรับการจ้างดำเนินงานโครงการจ้างเหมาเอกชนผลิตใบอนุญาตทำงานและให้บริการรับคำขอ และการแจ้งการทำงานของคนต่างด้าว (Outsourcing Service) ณ ศูนย์บริการใบอนุญาตทำงานฯ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ และจังหวัดเพชรบุรี