วันอาทิตย์ที่ 13 ตุลาคม 2562 นางสาวกฤษณา เขียวจันทร์แสง นักวิชาการแรงงานชำนาญการ รักษาราชการแทนแรงงานจังหวัดอุตรดิตถ์ พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่สำนักงานแรงงานจังหวัดอุตรดิตถ์ เข้าร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลและพิธีน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร โดยร่วมกิจกรรมต่างๆ ดังนี้ โดยมีนายธนากร อึ้งจิตรไพศาล ผู้ว่าราชการจังหวัดอุตรดิตถ์ เป็นประธานในพิธี
เวลา 06.30 น. ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 89 รูป ณ บริเวณด้านหน้าอนุสาวรีย์พระยาพิชัยดาบหัก อำเภอเมืองอุตรดิตถ์
เวลา 08.30 น. ร่วมพิธีวางพวงมาลาและพิธีถวายบังคม ณ หอประชุมใหญ่มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์
เวลา 18.30 น. ร่วมพิธีจุดเทียน เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ หอประชุมใหญ่มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์