เมื่อวันที่ 13 กันยายน 2566 นายวัชรพงษ์ มุขเชิด อัครราชทูตที่ปรึกษา (ฝ่ายแรงงาน) พร้อมทีมงาน สำนักงานแรงงานในประเทศบรูไน เยี่ยมร้านอาหาร Mutiara Puteh Enterprise ตั้งอยู่ ณ No. 9, Block D, kampong Sengkurong, Bandar Seri Begawan, Brunei Darussalam BG 1321 ประกอบกิจการ เป็นร้านอาหารไทย หลากหลายเมนู โดยเมนูยอดนิยม เป็นต้มข่าไก่ ต้มยำกุ้ง ฯลฯ อีกทั้งทางร้าน ยังมีเซตชาบูกระทะร้อนด้วย และยังมีเนื้อแห้งรสชาตไทย ๆ มีจำหน่ายให้ลูกค้าด้วย มีคนไทยทำงานที่นี้ 4 คน เป็น กุ๊ก และผู้ช่วยกุ๊ก ทุกคนมีสุขภาพแข็งแรงดี ได้รับสิทธิประโยชน์ตามกฎหมายแรงงานของบรูไน ครบถ้วน อีกทั้งได้กำชับให้ปฏิบัติตาม ระเบียบ ข้อบังคับ ตามกฎหมายแรงงานของประเทศบรูไน ต่อไป