วันที่ 26 กรกฎาคม 2567 นายนพพร มานะ แรงงานจังหวัดนครพนม มอบหมายให้นายวนัสนันท์ ปินคำ นักวิชาการแรงงานชำนาญการ และนางสาวอารียา เหลาพันนา นักวิชาการแรงงานปฏิบัติการ ประชุม หารือ ร่วมกับ อาสาสมัครแรงงานประจำตำบล ในพื้นที่อำเภอเมืองนครพนม และอำเภอปลาปาก เพื่อเตรียมความพร้อมการจัดฝึกอบรม ครู ข (เครือข่ายแรงงานอิสระระดับชุมชน/หมู่บ้าน) ตามโครงการยกระดับคุณภาพชีวิตแรงงานนอกระบบ โดยเครือข่ายชุมชนผ่านการขึ้นทะเบียนแรงงานนอกระบบ (แรงงานอิสระ) ครั้งที่ 4 ณ ห้องประชุมศรีโคตรบูรณ์ ศูนย์ราชการกระทรวงแรงงานจังหวัดนครพนม