เมื่อวันศุกร์ที่ 15 มิถุนายน 2561 เวลา 11.00 น.นายสุทธิพงศ์ สายสาคเรศ แรงงานจังหวัดภูเก็ต ปิดโครงการแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนด้านอาชีพ หลักสูตร "การเย็บกระเป๋าผ้าเพ้นท์ด้วยมือ" ณ ตำบลกะรน อ.เมือง จังหวัดภูเก็ต และเปิดหลักสูตร "การทำขนมพื้นเมืองภูเก็ต" ณ ต.รัษฎา อ.เมือง จ.ภูเก็ต
หลักสูตร "การเย็บกระเป๋าผ้าเพ้นท์ด้วยมือ" ณ ตำบลกะรน อ.เมือง จังหวัดภูเก็ต
เปิดหลักสูตร "การทำขนมพื้นเมืองภูเก็ต" ณ ต.รัษฎา อ.เมือง จ.ภูเก็ต