วันที่ 13 ตุลาคม 2562 แรงงานจังหวัดสระบุรี จัดพิธีบำเพ็ญกุศลและพิธีน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ประจำปีพุทธศักราช 2562 โดยมีนายแมนรัตน์ รัตนสุคนธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสระบุรี เป็นประธาน ซึ่งนางสาวรัตนา ทองกลับ แรงงานจังหวัดสระบุรี หัวหน้าส่วนราชการ และเจ้าหน้าที่ในสังกัดกระทรวงแรงงานจังหวัดสระบุรี ได้เข้าร่วมพิธีโดยพร้อมเพรียงกัน ดังนี้
1) เวลา 07.00 น. พิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายเป็นพระราชกุศล ณ หอประชุมศูนย์ราชการจังหวัดสระบุรี
2) เวลา 08.30 น. พิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งพระสงฆ์ จำนวน 89 รูป ณ บริเวณถนนสายริมอ่างน้ำหน้าหอประชุมศูนย์ราชการจังหวัดสระบุรี
3) เวลา 09.00 น. พิธีวางพวงมาลาและพิธีถวายความบังคมเบื้องหน้าพระฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ หอประชุมศูนย์ราชการจังหวัดสระบุรี โดยมีสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดสระบุรี เป็นผู้วางพวงมาลาในนามหน่วยงานสังกัดกระทรวงแรงงานจังหวัดสระบุรี
4) เวลา 10.00 น. กิจกรรม ”จิตอาสาพัฒนาปรับภูมิทัศน์ ทำความสะอาดแหล่งน้ำ” ถวายพระราชกุศลและน้อมรำลึกเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ บริเวณวัดมงคลชัยพัฒนา ตำบลเขาดินพัฒนา อำเภอเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดสระบุรี
5) เวลา 19.30 น. พิธีจุดเทียนเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ หอประชุมศูนย์ราชการจังหวัดสระบุรี
**********************************************************************